• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Mọi người giúp em với

binh364

Lớp mầm
Thành viên
Em dùng máy live 4 một thời gian thì thấy có một số vấn đề sau đấy mọi người chỉ em cách giải quyết vs ạ:
thứ nhất: máy khi dùng nếu để tay che mất phần viền trên (chỗ cam của máy) thì thấy hiện tượng wifi bị kém đi
thứ hai: sau khi em khởi động lại máy thì mở khóa các kiểu với cả chạm thanh điều hướng không thấy rung nữa
thứ ba: cam của em nếu chụp bthg thì nó cứ kiểu tập trung vào 1 điểm r lm mờ các phần còn lại có cách nào để tắt chế độ đấy đi ko ạ

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Em dùng máy live 4 một thời gian thì thấy có một số vấn đề sau đấy mọi người chỉ em cách giải quyết vs ạ:
thứ nhất: máy khi dùng nếu để tay che mất phần viền trên (chỗ cam của máy) thì thấy hiện tượng wifi bị kém đi
thứ hai: sau khi em khởi động lại máy thì mở khóa các kiểu với cả chạm thanh điều hướng không thấy rung nữa
thứ ba: cam của em nếu chụp bthg thì nó cứ kiểu tập trung vào 1 điểm r lm mờ các phần còn lại có cách nào để tắt chế độ đấy đi ko ạ
1: bắt sóng kém là Vsmart lỗi phần này
2: cài đặt / hỗ trợ tiếp cận / cường độ rung và xúc giác / phản hồi chạm : bật
Hoặc: cài đặt / âm thanh / rung khi chạm: bật
3:

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Chế độ lấy nét đấy bạn, để mình tìm hiểu hơn rồi mình bàn luận tiếp

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình thấy hiện tại chỉ có chụp camera góc rộng là không cần lấy nét thôi, vì camera bây giờ có tích hợp AI nên nó cho lấy nét, không như mấy cái camera cho có trên mấy con máy cỏ, bạn chụp từ xa kiểu phong cảnh bình thường thì nó dường như không làm mờ bất kỳ chỗ nào trên bức ảnh, còn bạn chụp vật thể thì để tăng chất lượng ảnh nó phải lấy nét mới chụp được nhiều chi tiết, đây là bình thường, không phải là chế độ hay lỗi đâu, bạn chịu khó làm quen đi nhé, dễ mà

binh364

Lớp mầm
Thành viên
1: bắt sóng kém là Vsmart lỗi phần này
2: cài đặt / hỗ trợ tiếp cận / cường độ rung và xúc giác / phản hồi chạm : bật
Hoặc: cài đặt / âm thanh / rung khi chạm: bật
3:
em xem qua một số ông review cứ tưởng live 4 nó sửa đc lỗi wifi r :-(

binh364

Lớp mầm
Thành viên
Mình thấy hiện tại chỉ có chụp camera góc rộng là không cần lấy nét thôi, vì camera bây giờ có tích hợp AI nên nó cho lấy nét, không như mấy cái camera cho có trên mấy con máy cỏ, bạn chụp từ xa kiểu phong cảnh bình thường thì nó dường như không làm mờ bất kỳ chỗ nào trên bức ảnh, còn bạn chụp vật thể thì để tăng chất lượng ảnh nó phải lấy nét mới chụp được nhiều chi tiết, đây là bình thường, không phải là chế độ hay lỗi đâu, bạn chịu khó làm quen đi nhé, dễ mà
thỉnh thoảng em vẫn phải chụp lại ảnh tài liệu vs giấy tờ mà nó như thế thì ko chụp đc anh có cách nào không chỉ em

TiEo

Lớp 2
Thành viên
thỉnh thoảng em vẫn phải chụp lại ảnh tài liệu vs giấy tờ mà nó như thế thì ko chụp đc anh có cách nào không chỉ em
Bạn xem lại chế độ chụp ảnh đang để là "tự động" hay "chân dung". Nếu chụp tài liệu, giấy tờ thì nên để tự động.

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Lấy nét vào giấy tờ cần chụp và ấn chụp thôi, ấn vào bề mặt của giấy tờ kia là máy tự động lấy nét thôi

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
em xem qua một số ông review cứ tưởng live 4 nó sửa đc lỗi wifi r :-(
Cài gcam đi. Xem bạn này đăng bình luận.

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

Bài mới nhất

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB